ในปี2022 iphoneตระกูล x รุ่นไหน่าใช้บ้างคะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ คือเรากำลังจะซื้อสมาร์ทโฟนของappleสักเครื่อง แต่รุ่นใหม่ๆเราสู้ราคาไม่ไหวค่ะ ดูๆไปเรื่อยๆ แล้วรู้สึกชอบตระกูลxค่ะ  เราเป็นคนชอบถ่ายรูปกับกระจกมากกกกกกกการใช้งานของเราก็ทั่วไปเลยค่ะ ดูยูปทูป ฟังเพลง เฟสบุ๊ค อินสตาแกรม แต่ส่วนใหญ่เราเน้นถ่ายรูปค่ะ เราคิดว่าจะเอาความจุที่128หรือไม่ก็256ค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะเพราะว่าเราไม่ได้กะใช้นานมาก แค่สัก2ปีค่ะ
ระหว่าง X ,XR ,Xs ,Xs max เลือกรุ่นไหนดีคะ (เพื่อนเราเชียร์XRมาเพราะบอกว่าเหมาะกับเราค่ะ)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะเพี้ยนเพลีย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่