สอนผมร้องเพลงทีครับผม (ขอบคุณคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ผมครับผม)🙏

กระทู้คำถาม
คือผมเล่นกีต้าร์โปร่งได้ครับ แต่ผมร้องเพลงไม่ได้สักที ผมลองให้คนมาฟังผมร้องดูเขาบอกผมดูพยายามร้อง(ผมร้องคู่กับกีต้าร์ครับ) เขาบอกให้ผมลองร้องแบบสบายๆเรา ผมก็ร้องต่ำไปครับ(ผมร้องคู่กับกีต้าร์ครับ)ผมเลยใช้คาโป้มาไล่ทาบกีต้าร์ทีละช่องดูผมก็เล่นไปร้องไปแต่ร้องสูงขึ้นอยู่ครับแต่ก็ยังฟังไม่ได้อยู่ดีครับ5555 ผมลองร้องแบบไม่มีดนตรีผมก็ร้องได้แต่ก็ฟังไม่ได้ครับ5555 ผมพยายามมานานแล้วครับผมอยากร้องให้ถูกจังหวะถูกคีย์ก็สนุกผมแล้วครับ ผมลองค้นหาวิธีร้องเพลงดูคลิปสอนร้องเพลงแต่ผมก็ไม่เข้าใจเลยครับ5555งงมากก ขอบคุณพวกคุณที่อุส่าอ่านกระทู้คำถามของผมจนจบมากครับ 🙏 อยากร้องเพลงได้🤣
[code][/code]
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่