แนวโน้มดอกเบี้ยบ้านกับการรีไฟแนนซ์

สอบถามพี่ๆ ทุกท่านครับ

ตอนนี้จขกท เพิ่งผ่อนคอนโดครบ 3 ปี กำลังเตรียมรีไฟแนนซ์บ้านในช่วงที่ดอกเบี้ยขาขึ้นพอดี ตอนนี้มีน้อยแบงก์มากที่ยังมีดอกเบี้ยแบบ fixed อยู่ แต่พอเอาค่าจำนองเข้ามาคำนวณด้วย (เพราะไม่ฟรี) แล้ว ต้องลุ้นว่าดอกเบี้ยขึ้นไปแล้วจะค้างอีก 3 ปี มากกว่า 1% หรือไม่ ถ้าไม่ ก็ไม่คุ้มรีไฟแนนซ์ รีเทนชั่นดีกว่า หรือทุกคนคิดว่าไปต่อยาวๆ เกิน 1% แน่ๆ เฉลี่ย 3 ปีหน้าครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ🥸

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่