แอบชอบเพื่อนร่วมห้องทำยังไงดีคะ??

คือเราแอบชอบคนหนึ่ง ชอบตั้งแต่วันที่ไปประชุมผู้ปกครองเลยค่ะ เขาเป็นผู้หญิงที่ตัดผมสั้นซอยๆแล้วคือตรงไทป์เราพอดี ตอนแรกเราก็มีคนคุยอยู่แล้วแหละค่ะ เราก็ไม่ได้คิดอะไรมาก แค่คิดว่าเราอาจจะอารมณ์ชั่ววูบก็ได้ หลังจากนั้น เรากับคนคุยก็ตกลงคบกันก่อนจะเปิดเทอม แต่พอเปิดเทอมมา แล้วเราก็ได้เจอเขาคนนั้นอีกรอบ เราก็ดันกลับมาชอบเขาอีกก็คือตอนนั้นเรามีแฟนแล้วด้วย เราก็ลองมาคิดอีกรอบว่า อาจจะเป็นเพราะคนใกล้ตัวหรืออารมณ์ชั่ววูบก็ได้ แต่พอผ่านมาหลายวันเราก็ยังชอบเขาอยู่ ชอบเขาทั้งๆที่เรามีแฟนแล้ว ตอนเรียนเราก็แอบมองเขาตลอด มีอยู่วันหนึ่งเราได้บอกเพื่อนไปว่า“เนี่ยเออกูชอบคนนี้ว่ะแต่กูมีแฟนแล้วจะทำยังไงดี กูอยากเลิกชอบเขา”เพื่อนก็ไม่ได้ตอบอะไร พอวันต่อมา เราก็ได้ยินคนที่เราชอบพูดว่า เออมีคนชอบกูด้วยว่ะ ตัวย่อขึ้นด้วยตัวtตอนนั้นคือเราเลิ่กลั่กมากค่ะ กลัวว่าเขาจะรู้ เอ้อเราลืมบอกทุกคนไปว่า คนที่เราชอบเขาก็มีแฟนแล้วเหมือนกัน ถ้าเราเขียนแล้วทำให้ทุกๆคนงงเราก็ขอโทษเอาไว้ก่อนเลยนะคะ คือเราเล่าจะไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่😅 แต่ก็นั่นแหละค่ะ คือเราอยากได้วิธีที่ทำให้เราเลิกชอบคนนั้น ที่เราอยากเลิกชอบก็เพราะว่าเราต้องอยู่ด้วยกันอีก3ปี และเราก็สงสารแฟนเราด้วยเราไม่อยากให้เขาเสียใจที่เราคบกับเขาทั้งๆที่เราไปชอบคนอื่น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่