ทำจมูกมา 1เดือน 15วัน คันตรงปลายและแผลด้านในยิบๆ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีเราแก้จมูกมารอบที่2 หลังจากทำจมูกมาแรกๆไม่มีปัญหาอะไร พอครบ 10วัน นัดตัดไหม เรากรีด ด้านในทั้ง2ข้าง อีกข้างนึงพี่พยาบาลบอกแผลนูนเล็กน้อยหลังจากนั้น 2วันเราก็คันตรงปลายจมูกและมีรอยแดง ผ่านไป5วันก็ยังคันและบวมปวดแสบ ทักทางคลีนิกไปแนะนำให้ทานยาฆ่าเชื้อ เราทานจนหมด แล้วไม่มีอาการบวมแดง แต่อาการคันยังมีเป็นๆหายๆ ตอนนี้ก็ยังคันอยู่ จับตรงปลายก็มีเจ็บบ้างไม่มาก มีใครเคยเป็นเหมือนกันไหมค่ะมีวิธีแก้ไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่