ขอคำแนะนำ มีวันหยุดลดลง แลกกับเงินเดือนเพิ่มขึ้น 5,000 บาทคุ้มไหม

ขอคำแนะนำหน่อยครับ คือผมทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่แถวโซนอีสาน ห่างจากบ้านประมาณ 2 ร้อยกิโล ตอนนี้ที่ทำงานปัจจุบันทำงานหยุดเสาร์ อาทิตย์และมีวันหยุดตามประเพณี 19 วัน เงินเดือน 2 หมื่นบาท มีบริษัทที่อยู่โซนเดียวกัน เสนอเงินเดือน เพิ่มให้อีก 5 พัน แต่ต้องทำงาน จันทร์-เสาร์ วันหยุดตามประเพณี 13 วัน เราควรย้ายงานหรืออยู่ที่เดิมดีนะครับ ซึ่งปกติวันเสาร์ ก็พักผ่อน ซักผ้า เที่ยวบ้าง เราควรเลือกแบบไหนดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่