เหมือนจะไม่รู้สึกอะไรเเล้ว เเต่ในทุกๆเรื่องก็ยังอยากให้เป็นเขาเหมือนเดิม

เราได้เลิกกับคนเก่ามา1เดือนนิดๆเเล้วค่ะ เขาก็มีคนคุยเเล้วคุยๆเลิกๆกัน เเต่เราก็ยังไม่ได้มีใคร ช่วงเเรกๆเราก็เศร้าทุกคืนคิดถึงเขาตลอดส่องเฟสเขาวันละเป็นสิบรอบ ทำอะไรก็คิดถึงเขา เหมือนเขาเปิดตัวคนคุยเราก็ทำใจ ตัดใจจากเขา เเต่ก็ทำไม่ได้เพราะต้องเจอหน้ากันที่รร.ทุกวัน เเต่ตอนนี้เรารู้สึกว่าเราเหมือนจะไม่ได้ใจใส่กับเรื่องของเขามากๆเหมือนเเต่ก่อน เขามีคนคุยเราก็ไม่ได้เจ็บขนาดนั้น เขาโพสเฟสบุ๊คเพ้อถึงคนอื่นเราก็เฉยๆ เเต่ถามว่าเจ็บมั้ย มีรู้สึกบ้างมั้ย ก็ตอบเลยค่ะว่ามีบ้างเเต่ไม่ถึงขนาดนั้น ไม่รู้อาการเเบบนี้เรียกว่าอะไร เราก็ยังไม่ได้อยากคุยกับคนอื่นยังไม่อยากเริ่มต้นกับใคร ในเเต่ละเรื่องก็ยังอยากให้เป็นเขาอยู่ ไม่ใช่คนใหม่ เเต่ก็ไม่ได้ขอให้เขากลับมานะคะ เพราะก็รู้ว่ามันเป็นไม่ได้ เรื่องการกลับมาก็ไม่ได้คาดหวังสักเท่าไหร่อะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่