อพาร์ทเมนท์หรือหอพักที่สร้างลิฟท์ไม่ตรงชั้นทำเพื่ออะไรคะ

คืออพาร์ทเมนท์ที่เราอยู่ รวมถึงอพาร์ทเมนท์อื่น ๆ ที่เคยเจอจะมีการสร้างลิฟท์ที่อยู่ระหว่างชั้น แต่ไม่ตรงชั้นค่ะ เช่น เรากดไปชั้น 3 พอประตูลิฟท์เปิดออกมาก็ต้องเดินลงบันไดไปชั้น 3 อีก ทำไมไม่ทำแบบเปิดมาแล้วเจอชั้น 3 เลย

อยากทราบว่าลิฟท์แบบนี้มีประโยชน์อะไรบ้างคะ ช่วยให้ประหยัดไฟไหม คือเราแค่สงสัยน่ะค่ะ บางทีต้องขนของหนัก ๆ ขึ้นห้องก็ลำบากอยู่เหมือนกันเพราะต้องลงบันไดต่ออีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่