สอบถามครับ ผมสงสัย Cover เพลงยังไงไม่ให้ติดลิขสิทธิ์ ?

คือผมว่าจะ Cover เพลงลง Facebook เล่น ไม่เหมือน Youtube ที่ต้องการยอดดูและรายได้ คือ ต้องทำยังไงครับ ....

พอดี ผมตีกลองครับ แล้วตีกลองเนี้ย มันก็ต้อง Cover ตามเพลงต้นฉบับอยู่แล้ว แล้วแบบนี้เราต้องทำยังไงครับ ขนาดเอาไปลง IG ก็ยังโดนลบคลิป 

ใครพอมีความรู้ทางด้านนี้ แนะนำหน่อยนะครับ พอดีค้นหาแล้วมีแต่รูปแบบของ Youtube ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่