ชำระหนี้ กยศ. ปีแรกเท่าไหร่

ขอสอบถามค่ะ 5/7/65 นี้ครบกำหนดชำระหนี้ก้อนแรกแล้วค่ะ ยอดคือ 26xx แต่ช่วงต้นปีที่ผ่านมาเราเริ่มจ่ายผ่านแอพกยศ. ไปได้ประมาณ1700บาท อยากทราบว่า ถ้าเราจ่ายเงินครบ26xx ก่อนวันที่5/7/65แล้ว  วันที่5เราก็ไม่ต้องจ่ายยอด26xxแล้วใช่มั้ยคะ สาเหตุที่ยังไม่กล้าจ่ายเต็ม26xxเพราะเรากลัวว่าวันที่5เราจะต้องจ่ายอีก เราเลยยังไม่กล้าจ่ายผ่านแอพไปเต็มจำนวน  รบกวนพี่ๆที่เคยจ่ายแล้วชี้แนะให้หน่อยนะคะว่าสามารถจ่ายต่อจาก1700ให้ครบ26xxได้เลย  หรือต้องจ่ายวันที่5/7/65 แบบเต็ม26xxอย่างเดียว  ขอบคุณค่ะ 🙏🙏🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่