โค้ชโย่ง คือที่สุดของโค้ชแล้ว เขาคือ เจอร์เก้น คล็อป แห่งเมืองไทย อยากให้โย่งทำทีมU23ยาวๆ ผลงานดีมาก เน้นประสบการณ์

โค้ชโย่ง คือที่สุดของโค้ชแล้ว เขาคือ เจอร์เก้น คล็อป แห่งเมืองไทย  อยากให้โย่งทำทีมU23ยาวๆ ผลงานดีมาก
แล้วแฟนบอลก็หนุนกันเยอะ ลองให้โอกาสโย่งอีกสัก3 ทัวร์นาเม้นต์

ตกรอบคัดเลือก U23 เมื่อ2ปีที่แล้ว  แต่ได้เป็นเจ้าภาพ ได้ลุยต่อ
ตกรอบเอเซี่ยนเกมส์ ตกรอบแรก  แต่เสมอบังกลาเทศ ทีมแกร่งในเอเชีย ไม่ชนะใครเลย แต่ได้ประสบการณ์มากมาย
เกือบตกรอบ U23 ปี2022 แต่ชนะลาวได้ นอกนั้นไม่ชนะใคร ได้ประสบการณ์เพียบ
ตกรอบU23ชิงแชมป์เอเชีย ปี2022  แล้วยังชนะมาเลเชียได้ด้วยไม่ธรรมดา ถือว่าได้ประสบการณ์

คิดดูประสบการณ์แน่นๆแบบโค้ชโย่ง ผ่านมาหลายทัวร์นาเม้นต์ ผ่านU23มาหมดทุกสนาม แกเก็บเลเวล กลายเป็นยอดกุนชือ ที่แฟนบอลไทยต่างชื่นชม
แผนการเล่นก็เหนือคาด แท็กติกก็สุดยอด

ถ้าเมื่อคืน ตัวหลักครบ เกาหลีใต้แพ้ไทยไม่ต่ำกว่า2ลูก  อันนี้ ไม่ได้ชม ปากเปล่าๆ แต่หลายๆอย่างมันชี้ชัด การเข้าบอล และการป้องกันประตู แบบนี้นี่มัน เจอร์เก้น คล็อป เมืองไทยชัดๆ

ถ้าสมาคมฟุตบอล เห็นกระทู้นี้   คุณคือฮีโร่ ที่เลือกคนเก่งๆมาทำทีมชาติไทย  อีกไม่นาน เราจะได้ไปแข่งโอลิมปิค และฟุตบอลโลก

แฟนบอลไทยคนอื่นๆก็คิดเหมือนผม  ทุกอย่างดี จนครบองค์ประกอบ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
ผมไม่เห็นด้วยนะ เขาควรคุมทีมชุดใหญ่เท่านั้น จึงจะเหมาะสมกับฝีมือ+ประสบการณ์ระดับโลกเยี่ยงโค้ชท่านนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่