ประกันในบัตรเอทีเอ็ม ธ.กรุงไทว

กระทู้คำถาม
พอดีได้เปิดบัญชีกับทางธนาคารกรุงไทย และเป็นบัตรที่มีประกันด้วย  ทีนี้มีเจ้าหน้าทีโทรมาเตือนบอกว่า ให้เติมเงินเข้าบัญชีเพื่อต่ออายุบัตรในจำนวนหลักพันบาทกว่าๆแล้วมันจะหักอัตโนมัติ ทั้งๆที่ อายุบัตรที่พิมพ์ไว้หน้าบัตรยังไม่หมดอายุ (บัตรหมดอายุ 01/25)ถ้าไม่เติมเงินเข้า บัตรจะใช้กดไม่ได้ แต่ผมเข้าใจได้ว่า น่าจะเป็นการต่ออายุประกันมากกว่า และผมก็ไม่อยากต่อประกัน เลยไม่เติมเงินเข้าบัญชีเพราะกลัวโดนต่อประกัน บัญชีผมไม่มีการเคลื่อนไหวเป็นเวลากว่า 2 ปี เอาเงินเข้ามากๆไม่ได้ กลัวโดนหัก อยากทราบว่า
1.บัตรยังใช้กดได้อยู่ไหม
2.ถ้าโอนเงินเข้าบัญชีเยอะๆมันจะหักค่าธรรมเนียมบัตรไหมและเท่าไร (เต็มใจจ่าย)
3.ประกันที่ผูกกับบัตรมันหมดอายุหรือยัง
4.ถ้าผมโอนเงินเข้าบัญชีเยอะๆมันจะหักไปต่อประกันอัตโนมัติที่ผูกกับบัตรหรือไม่ (ไม่อยากต่อ)
   ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่