CIVIC FB ..จะใช้รถระยะยาว ขอคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนอะไหล่ครับ

สาเหตุ : เพราะไม่มีกำลังจะเปลี่ยนคันใหม่ เลยจะใช้ยาวๆครับ

โจทย์  : Honda CIVIC FB ปี '14 เลขไมล์ 165*** เกียร์ AUTO 

สิ่งที่เปลี่ยนไปก่อนหน้านี้ (นอกเหนือเช็คระยะ) :
           1. โช๊ค 4 ต้น 
           2. ลูกหมากกันโคลงหน้า
           3. ตู้แอร์
           4. กรองเกียร์ 
           5.ผ้าเบรคหน้า + หลัง + จานเบรคหน้า

ปัญหา : อะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนนอกเหนือจากการเช็คระยะ .. หรือ .. อะไหล่ที่ใกล้จะหมดอายุ มีอะไรบ้างครับ
            เช่น .. ท่อยางน้ำ .. ยางรองเบ้าโช็ค .. หน้าคลัทช์คอม .. ฯลฯ
ป.ล. อยากจะเปลี่ยนก่อนเกิดปัญหา + จะได้คำนวนค่าใช้จ่ายล่วงหน้าด้วย .. ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ เพี้ยนสวัสดี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่