ช่วยด้วยค่าาา อยู่บ้านคนเดียว ค่าไฟ 2400 !!!

สวัสดีค่ะ  จขกท.อยู่บ้านคนเดียวค่ะ ใช้ไฟไป 520 หน่วยนี่ถือว่าเยอะไปมั้ยคะ  มีแอร์ 12000 BTU 1 ตัว เปิดแค่ตอนนอน ประมาณ 8 ชม. ตู้เย็น 7 คิว 1 เครื่อง  ทีวี 1 เครื่อง พัดลมเพดาน 2 ตัว เครื่องซักผ้า 10 โล ซักอาทิตย์ละครั้ง ตอนไม่ใช้ก็ปิดตลอด ไม่อยู่บ้านก็ชักปลั๊กออกค่ะ พอจะรู้ว่าค่าไฟมันขึ้นค่ะ แต่อยู่คนเดียวไม่น่าใช้ไฟเยอะขนาดนี้ ก่อนหน้านี้อยู่ 3 คน ใช้ไฟ 620 หน่วย ต่างกันเยอะมั้ยคะ  เคยแจ้งการไฟฟ้าให้มาเช็คมิเตอร์แล้ว เขาว่าปกติดีค่ะ  มีคำแนะนำมั้ยคะ เห็นค่าไฟจาเปงลมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่