TV Sharp รุ่น 2T-C32CC1X ไฟสแตนบาย(สีฟ้า)ติด แต่หน้าจอดำ

สอบถามหนอ่ยครับ พอดี TV Sharp 32 ไฟสแตนบาย(สีฟ้า)ติด แต่หน้าจอเปิดไม่ติด(หน้าจอดำ) เมื่อปลายเดือนเมษายน 65 ซึ่งอยู่ในช่วงเดือนสุดท้ายรับประกัน 1 ปีพอดี ช่างมาเปลี่ยนบอร์ดแผ่นสีเขียวด้านหลังทีวี ซึ่งเท่าที่เห็นจะมี 2 แผ่น ช่างเปลี่ยนไป 1 แผ่น หน้าจอกลับมาใช้ได้ปกติ แต่ผ่านมาเดือนกว่าๆ ตอนนี้เป็นอาการเดิม แต่หมดช่วงรับประกันแล้ว โทรไปศูนย์แจ้งว่าเกิดอาการเดิมแต่หมดช่วงประกันแล้ว เราต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง ค่าแรงการเดินทาง 900 ไม่รวมค่าอะไหล่ ถ้าอะไหล่เป็นตัวเดิมก็น่าจะ 700-900 เลยไม่รู้ว่าคุ้มไหม เพราะกลัวว่าใช้ได้เดือนหน่อยๆ จะเสียอีก เลยอยากถามผู้รู้ว่าอาการแบบนี้ เราสามารถแก้ไข ซ่อมเองได้ไหมครับ แล้วถ้าซื้ออุปกรณ์มาเปลี่ยนเอง ควรซื้อที่ไหนยังไงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่