แฟนนอกใจแต่สุดท้ายเขาเลือกเรา เชื่อได้มั้ย? ควรให้อภัยหรือเปล่า?

คบกับแฟนมา 6 ปี(ผมไม่เคยคุยกับคนอื่นนอกจากเขาเลยแม้แต่ครั้งเดียว)
แต่เพิ่งจับได้ประมาณ3-4วันที่ผ่านมาว่าเขาแอบคุยกับคนอื่นมาประมาณ1ปีแล้ว(ซึ่งผมไม่รู้ว่าสถานะของแฟนผมกับคนนั้นคือะไร)
สิ่งที่ผมเสียความรู้สึกและเสียใจที่สุดคือ พอผมไปเจอAccount FB,IG อันใหม่ของเขาที่บล็อคไม่ให้ผมเห็นแต่บังเอิญวันนั้นเขาไปทำงานแล้วทิ้งไอแพตไว้ ผมไมารู้นึกยังไงเลยกดเข้าไปดูเลยเจอแอคนั้นแล้วก็เห็นแชทนั้นซึ่งคุยกันหวานมาก และลงสตอรี่กันหวานกว่าที่เขาเคยลงกับผมอีก พอจับได้เขามานั่งอธิบายว่าเป็นเพราะผมเพราะช่วงนั้นเป็นช่วงที่ผมกับเขาทะเลาะกันหนักมาก(และช่วงนั้นผมยอมรับว่าผมละเลยเขาจริงๆเนื่องจากเวลาคบกันมานานมันเลยทำให้เราดูปกติ) ผมเสียใจร้องให้จะตาย(ซึ่งเขาก็ร้องให้กอดผมเหมือนกันและพูกว่า "ตอนแรกไม่ได้อะไรมากเลยปล่อยเลยตามเลย ตอนแรกทำไม่คิด" แต่พอช่วง3-4วันที่ผมจับได้นั้นผมมาหาเขาที่หอพอดี เขาเห็นการปฎิบัติของผมที่มีต่อเขาทุกอย่าง เขาเลยรู้สึกผิด) ตอนนี้ผมเกิดความสับสนกับตัวเองมากว่า ผมควรให้อภัยเขาหรือผมควรค่อยๆถอยออกมา(เกริ่นก่อนนะครับว่าคนนี้แฟนคนแรกของผมเลยตลอดที่มีคนคุยก่อนคบกับคนนี้ผมมักจะโดนเทตลอด) ใครๆก็บอกให้ผมเลิก แต่ผมคิดว่า "โอกาสให้ได้ใช่มั้ย?" เพราะเขาก็ขอโอกาสแก้ตัว เขาบอกว่า เขาเลือกผม จังหวะนั้นผมหูอื้อจริง จนถึงวันนี้ผมยังคิดไม่ตกเลยว่าผมควรให้อภัยเขาไหมเพราะผมมีทางเลือกให้เขาอยู่2อย่างคือ 1.ไปต่อ 2.ถอยออกมาคนละก้าว(ความหมายของผมคือลองถอยออกมาแล้วทบทวนกับตัวเองว่าเรายังต้องการกันจริงๆไหม) แน่นอนเขาเลือกข้อ1 ซึ่งผมอยู่ได้นะเพราะตอนนี้มันเหมือนเจ็บจนด้านแล้วอะข้างใน 
**จริงๆผมอยากฟังมุมมองจากหลายๆคนน่ะครับ เพื่อตัวเองจะตัดสินใจด้วย**
#เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่