เรียนครูที่ไหนดี ศิลปากร vs ม.อ(มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์)

สวัสดีครับผมเป็นเด็ก 65 ที่ติดครูเอกอังกฤษมาสองที่คือ ม.ศิลปากร กับ ม.อ.ปัตตานี ครับ  ต้องบอกก่อนเลยทั้งสอบที่ที่ผมติด ผมติดในรอบที่.4 โดยที่ม.ศิลปากรในรอบ.4 เขารับแค่คนเดียว ในส่วนของม.อ. ได้ยินแว่วๆมาปีนี้เป็นปีแรกที่เปิดรับรอบสี่ และเป็นปีการศึกษาสุดท้ายที่จะเรียนหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต (ศึกษาศาสตร์) 

เงื่อนไขที่ผมมี
ม.ศิลปากร -ไกลบ้าน + ถ้าเรียนโปรไฟล์ของตัวเองก็จะดีไปด้วย 
ม.อ. -ใกล้บ้าน+เห็นว่าจบมามีโอกาสที่สอบบรรจุง่ายกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่