ผญ.ที่มีพฤติกรรมแบบนี้ เป็นคนเช่นไรกัน

ถามความเห็นนะครับ

ผญ.ที่ผมคบเป็นแฟน แต่ยังไม่ได้อยู่ด้วยกัน
พฤติกรรม 
เมา ดื่มเบียร์วันละ 2-3 ขวดกลางวันคุยกันปกติดี พอ 6 โมงเย็นบอก จะนอนล่ะ วางสายเลย มาทักอีกที ตีห้า
เป็นแบบนี้ ตลอดเกือบ 80 วัน  เงินไม่มี งานไม่ทำ ขอเงินผมใช้
ก่อนมาคบผม บอกเธอมี ผช.จีบเป็นร้อย แฟนเก่าที่เลิกไป 2 ปี (สามีชาวบ้าน)ก็ยังตามตื้อขอคืนดี แต่เธอเลือกผม (ดูเหมือนผมจะโง่นิดนึง)
นอนอยู่กับผม แฟนเก่าโทรมาจิก ผมบอกมาผมรับสายให้ เธอไม่ยอม แล้วปิดโทรศัพท์ ตอนอยู่กับผม
บางวัน เอามือถือเข้าห้องน้ำ บอกฟังเพลง แต่มีเสียง ผช.คุย จะเป็นเวลา 07.00
แต่เวลาอื่น ไม่เอามือถือเข้าไป ตลอดเวลาที่อยู่กับผม จะไม่เปิดมือถือเลย แต่จะเปิด เมื่อไปจากผม
และแฟนเก่า โทรไปหลายครั้ง และคุยกับแฟนเก่า

เวลาคุยกัน มักจะวกไปเรื่องที่เคยมีโมเม้นต์ ความทรงจำเก่าๆ กับแฟนเก่า ตลอดเวลา เก็บรูป สิ่งของ ที่ไปเที่ยวมาทุกอย่าง แต่กับผมไม่มีเลย แม้แต่ถามสถานะที่เราคบกัน ยังไม่บอก ถามหลายครั้ง แต่ไม่บอก 
กับแฟนเก่า สามารถบอกได้ คนเคยรักกัน มีแผนจะแต่งงาน แต่ความแตก เมียของแฟนเก่า จับได้ ตามราวีจนต้องออกจากงาน ถึงรู้ว่า ผช.หลอก มานาน เลยอกหัก จนเมาหนัก จนต้องพบจิตแพทย์  แต่ยังคงแอบติดต่อแฟนเก่าอยู่ จนปัจจุบัน
ก็ทะเลาะเรื่องนี้หลายครั้ง
และเริ่มใช้อารมณ์ ระเบิดด้วยคำหยาบ เห้ย เฮ้ยเป็น ยิ้มอะไรนักหนา มันเป็น ยิ้มอะไร อยู่เงียบๆเฉยๆไปไม่ได้รึ  โง่จริงรึแกล้งโง่
สมองมีแค่นี้รึ ฯลฯ

ทุกคำพูดเวลาทะเลาะ
เธอจะบอก ดีกรีเธอสูงกว่าผม
ทัศนคติเธอบวก++
มีคนรักเธอมากมาย
เธอจิตใจดี
เธอไม่ชอบการพูดคำหยาบ
เธอมีดีกว่าผมทุกเรื่อง
แต่เธอไม่ยอมรับว่าไม่ทำงาน เงินไม่มี ต้องขอผมใช้ เป็นซึมเศร้า เป็นแอลกอฮอล์ลิค มาก

แต่สิ่งที่เธอทำว่าผม คือ
ผมกระจอกกว่าลูกเธอที่เป็นวิศวกร ผมแค่ช่างประสบการณ์ 
เงินเดือนน้อยกว่าลูกเธอ
ผมต่ำกว่าเธอเรื่องดีกรี
ผมไม่มีใครคบ
เพี้ยน บ้า โรคจิต ต้องไปพบแพทย์ มีปัญหาทางความคิด
ผมทัศนคติลบมากคงมีปัญหาทางบ้าน พื้นฐานเป็นปิรามิดหัวคว่ำ
ปัญญาอ่อน EQ ต่ำ
ให้ไปถามแม่ผมว่าผมเป็นคนเช่นไร ถึงไม่รู้จักตัวเอง

สุดท้ายทะเลาะเรื่องแฟน
เก่า แล้วระเบิดอารมณ์ด่าผม เป็น ยิ้มอะไรนักหนา
ทุกวันนี้ ยัง ยิ้มไม่พอรึ
ฝันไปรึว่าตัวเองดี

ขอความคิดเห็นนะครับ
ผญ.คนนี้ เป็นเช่นไรในความคิด ของคนที่คบเป็นแฟน

ส่วนตัวผม คิด จุก
ผม ( ยิ้ม) ขนาดนั้นเลย แค่ทะเลาะเรื่องแฟนเก่าเธอ
รึแท้จริงแล้วใครกันที่ สันดานต่ำ หยาบเกิน
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 11
ขอบคุณในความเห็นนะครับ
ผมคบ ผญ.คนนี้เพราะเค้าเคยเป็นข้าราชการ ซี 5ที่ดูจิตใจดี ในตอนแรก แต่เห็นว่าโดนหลอกจนต้องออกราชการ เพราะfail อาจด้วยเห็นใจ ไม่ได้คิดเยอะนะครับไม่ได้มากมายอะไร แต่พออยู่ไปๆ ความร้ายค่อยๆออกลาย จนถึงจุดที่สุดจะทนนั่นแหล่ะ
ผมก็อยากรู้ความคิดของคนอื่นนะ ในเคสที่ต้องเจอแบบนี้
ปริมาณความไม่ดีของคน มันก็จะมีลิมิตของมัน
ขอบคุณครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
ขอความคิดเห็นนะครับ
ผญ.คนนี้ เป็นเช่นไรในความคิด ของคนที่คบเป็นแฟน

คนที่คบเป็นแฟนก็มีแค่คุณอ่ะ คนอื่นจะไปรู้ได้ไงล่ะ
เราว่าคุณรู้คำตอบอยู่แล้วแหละ ว่าผญ.คนนี้เป็นยังไง คุณแค่มาโพสถามเพื่อหาพวก

ว่าแต่คุณนั่นแหละเป็นอะไร ถึงยังทนอยู่ให้เค้าทำกับตัวเองแบบนี้
ความคิดเห็นที่ 17
คบกันได้ก็ศีลเสมอกันแหละ ไม่อย่างนั้นคงแยกย้ายกันไปนานละ
ความคิดเห็นที่ 13
ผู้หญิงไม่รู้

แต่สำหรับคุณ เราจะถามว่าปกติกินข้าวไม่ใช่หญ้าใช่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่