ไม่มีเพื่อนแปลกไหม

สวัสดี เราเป็นสาวสองคนนึง ที่ไม่มีเพื่อนสนิท ตั้งแต่เด็กจนโต จนตอนนี้อายุจะ 28 ปีแล้ว มันแปลกไหมค่ะ ที่คนเราจะไม่มีเพื่อน ไปไหนคนเดียว เดินคนเดียว ไปเที่ยวคนเดี่ยว ซึ่งจะแตกต่างจาก คนอื่นที่มีกลุ่มเพื่อนเยอะ ไม่ใช่ว่าเราไม่เปิดรับใครนะ เราพร้อมเปิดใจกับทุกคนมาตลอด แต่ทำไมทุกคนที่ผ่านเข้ามาในชีวิต ไม่ว่าจะที่ทำงานเก่าใหม่ ทำไมทุกคนถึงเข้ามาหาแต่ผลประโยชน์กับเรา ซึ่งมันทำให้เรา กลัวที่จะเข้าสังคมกับเพื่อนที่ ทำงานจนบางที เราเคยคิดนะ ว่าเรากลัวเขาจะรังเกียจในเพศสภาพของเรา กลัวเขาไม่อยากคบเราเป็นเพื่อน เรากลัวไปหมดคิดเยอะไปหมด แบบนี้เราคิดเยอะไหม หรือเราควรทำอย่างไรถึงจะมีเพื่อนแบบคนอื่นบ้าง มีเพื่อนสนิทที่ไปไหน ไปกัน ไปเที่ยวด้วยกัน คอยให้คำปรึกษากัน อะไรแบบนี้อะ เราอยากมีเพื่อนบ้างอะไรแบบนี้อะเราควรปฏิบัติตัวอย่างไรถึงจะทีเพื่อนเยอะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่