ถ้าลบรูปจากใน Google photo รูปจะยังมีอยู่ในอัลบั้มของเครื่องมั้ยคะ

ตามกระทู้เลยค่ะ คือเรามาโรงพยาบาลกำลังรอเรียกตรวจแล้วมีป้าคนนึงเขามาพูดถึงบทสวดนัมเมียวโฮเร็งเงเคียว เราก็เออออฟังไปจนเขาขอถ่ายรูปซึ่งเราก็เผลอดันไปให้ถ่าย แต่ก็ขอลบจาก google photo แล้วก็ตามไปลบจากถังขยะใน google photo ถ้าลบแบบนี้ในคลังภาพจะหายไหมคะ แล้วมีใครเคยเจอแบบนี้มั้ยคะ เรารู้สึกว่ามันแปลกๆ ถ้าเป็นมิจฉาชีพนี่เขาเอารูปเราไปทำไรได้บ้างคะ นอกจากรูปเราก็ไม่ได้ให้ข้อมูลอื่นไปค่ะ พอรอป้าแกออกจากห้องตรวจเพื่อขอเช็กอีกทีป้าแกก็ออกจากประตูอื่นไปแล้วค่ะ กลุ้มใจเหมือนกัน ดันซื่อไปให้ถ่ายซะได้ 😂 เท่านั้นไม่พอมีลุงนั่งรถเข็นมาขอตังค์20จากเราตอนจ่ายตังค์ค่าบริการ เราก็ให้ไปเพราะเราคิดว่ามันก็ไม่ได้มากมาย แถมเรายังกลัวสายตาคนอื่นด้วยค่ะคือคนที่รอจ่ายตังค์เยอะมาก แถมระบบก็ดันมาล่มอีกเลยต้องรอยาวเลยค่ะ ตอนแรกเหมือนแกมาขอตังค์จากพี่เขาที่กำลังจ่ายตังค์อยู่แต่พี่เขาไม่ให้ ในตอนนั้นเราไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นเราเลยเผลอมองว่าเขาแล้งน้ำใจ พอมาเจอกับตัวเราเลยเข้าใจเลยค่ะ ประจวบกับมีพี่ผู้ชายคนนึงแกก็พูดขึ้นเลยว่า 'มาขอกี่คนแล้วลุง ได้เท่าไหร่แล้ว แบบนี้มิจฉาชีพนะเนี่ย' เรานี่หน้าชาเลยค่ะ ส่วนตัวเราเองก็สงสารลุงนะคะ ผมเผ้าตัดเหมือนโดนแกล้งเลยอ่ะค่ะ จะตัดให้เกลี้ยงก็ไม่เหลือไว้เป็นกระจุกๆ  เราต้องเปลี่ยนตัวเป็นคนใจแข็งแล้วใช่มั้ยคะแบบนี้🤣 ขอบคุณค่ะ 🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่