จะเปลี่ยนหัวแจ๊ค 3.5 เป็น type c โดยการตัดต่อ แต่สายด้านในไม่เท่ากัน

ผมซื้ออุปกรณ์อัดเสียงกีต้ามาครับ พร้อมหัวแปลง แต่อัดแล้วเสียงเบามาก (น่าจะเป็นมาจากการแปลง)

ผมเลยไปซื้อไมค์แบบหัว type c มาตัดสาย ได้สายด้านใน 2 เส้น

แต่ด้านในของ irig มันมีสายไฟ 4 เส้น

จะเช็คได้ยังไงครับ ว่าเราจะต้องต่อเข้ากับสายเส้นไหน (ผมลองต่อสับไปสับมาแล้วก็ยังไม่มีเสียงออก)

หรือมันไม่สามารถทำได้ครับ ขอความรู้หน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่