ฝากเช็คต่างธนาคาร เสียค่าธรรมเนียมไหมครับ

กรณีที่ได้รับเช็คธนาคารกรุงไทย หากจะไปฝากธนาคารออมสิน (รอเคลียริง) จะมีค่าธรรมเนียมใด ๆ เพิ่มไหมครับ

และหากฝากในธนาคารกรุงไทยเอง เดี๋ยวนี้ มีค่าธรรมเนียมไหมครับ

ไม่ได้ฝากเช็คนานมาก ๆ แล้ว

ขอพ่วงคำถามเพิ่มเติมอีกคำถามว่า หากนำไปเช็คไปฝากบัญชีกรุงไทย แล้วค่อยโอนจากกรุงไทยไปออมสิน (แบบไม่ได้โอนผ่านโมบายล์แบงก์กิง เนื่องจากเกินวงเงินการโอน แต่จะทำเรื่องโอนที่สาขาของธนาคารเลย) เดี๋ยวนี้มีค่าธรรมเนียมการโอนเท่าไรครับ

ป.ล. ทั้งหมดเป็นบัญชีในกรุงเทพฯ ครับ
ป.ล.๒ เช็คจากสำนักงานสลากฯ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่