แนะนำต้นไม้ปลูกในห้องให้หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
อยู่คอนโดครับ อยากปลูกต้นไม้เพื่อความสดชื่น ห้องอยู่ทิศตะวันออกรับแดดครึ่งวันเช้า
อยากได้ต้นไม้ที่ต้องการแสงน้อย ดูแลง่าย ใบไม่ค่อยร่วงครับ
และใช้พื้นที่ปลูกไม่เยอะอยู่ในกระถางได้
ระเบียงโดนแดดเช้าครึ่งวันถ้าปลูกบอนสีจะไหวมั้ยครับ
ฉนั้นขอคำแนะนำต้นไม้ 2 ประเภทนะครับ
1.ไม้ปลูกระเบียง (มีแดดส่องครึ่งวันเช้า)
2.ไม้ในห้อง แดดไม่ค่อยถึงครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่