กลัวว่าแฟนจะหวั่นไหวกับเพื่อนสนิทของตัวเอง ผิดไหม?

เรามีแฟนที่อยู่ไกล คบกันมา1ปีกับอีก4เดือน นานๆจะได้เจอกันที เรามีเพื่อนสนิททั้งหมด3คน เป็นรุ่นพี่อายุ21 กับ 20 ปี สองคนนี้เป็นผู้ชาย ละก็อีกหนึ่งคนอายุ19ปีเป็นแฟนของคนอายุ20ปี ทั้งหมดนี้ผมไว้ใจพวกเขามาก เเล้วเราก็เล่นเกมด้วยกันตลอดเเล้วแฟนเราก็เล่นด้วย ซึ่งวันนึ่งเธอมีโอกาสที่จะมาหาผมได้สัก5วันแต่ช่วงนั้นผมทำงานที่ร้านอาหารซึ่งต้องทำจาก15:00 นาฬิกาถึง23:00นาฬิกา ซึ่งผมแทบจะไม่มีเวลาให้กับเธอเลย
ผมเลยปล่อยให้เขานั้นเลือกเองว่าอยากไปเดินเล่นไหนก็แล้วแต่เลย แต่เธอนั้นเป็นคนต่างทิ่นซึ่งไม่รู้จักวิธีไปเลย จู่ๆเขาก็เลยบอกว่าจะชวนเพื่อนผมคนที่อายุ21ออกไปข้างนอกแต่สองคนที่เหลือนั้นเขาไม่พูดถึงเลยแต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไรก็เพราะว่าความไว้ใจกับแฟนและเพื่อน แต่วันนั้นเขาก็ไม่ได้ออกไปเพราะเพื่อนผมเขาไม่ว่าง จนมันเป็นแบบนี้มาเรื่อยๆอะไรๆก็จะชวนแค่คนที่อายุ21ออกไปเดินเล่นมันก็เลยเริ่มทำให้ผมเก็บเอามาคิดเอามาสะสมในหัวแล้วก็กลายเป็นระแวงและกลัว แล้วทุกวันนี้ผมเลิกเล่นเกมแล้วให้อิสระเขาในการเล่นเกมกับเพื่อนๆของเขา แต่มันก็บ่อยที่ผมจะต้องได้ยินคำว่า,,เล่นเกมกับพี่คนที่อายุ21นะ'' มันได้ยินบ่อยจนมันเริ่มกลัวแล้วอ่ะ ผมเริ่มกลัวว่าวันนึ่งเขาจะหวั่นไหวกับเพื่อนผม ผมก็เลยเลือกพูดและถามแฟนผมไปตรงๆว่าคิดอะไรกับเขา เเต่เขาดันไม่เข้าใจผมแล้วก็หัวร้อนใส่ ผมถามจริงเหอะมันทำให้เขาถึงขั้นหัวร้อนใส่ขนาดนั้นเลยหรอ ผมแค่อยากเอาขยะที่อยู่ข้างในหัวทิ้งออกไปแค่นั้นเอง ผมแค่รีบทิ้งก่อนที่มันจะเต็มแค่นั้นเอง 🥲
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่