เราไม่ได้อยู่ห้องเดียวกับเพื่อนสนิทค่ะ ห้องใหม่ที่อยู่ก็ไม่มีใครเข้ากับเราได้เลย ทำไงดีคะ

คือตอนนี้เราอยู่ม.4ค่ะ เปิดเทอมได้เกือบ1เดือนละค่ะ ตอนที่มีรายชื่ออกมาว่าไม่ได้อยู่ห้องเดียวกับเพื่อน เรารู้สึกเสียใจมาก คือพูดไม่ออกเลยค่ะ เราเป็นที่ติดเพื่อนมากค่ะ กลุ่มเรามีเพื่อนสนิท4คนรวมเราเป็น5 ทั้ง4คนได้อยู่ห้องเดียวกันหมดเลยค่ะ55 เราโดนแยกออกมาอยู่ห้อง2 เพื่อนห้องเก่าตอนม.3ก็อยู่ห้องเดียวกันเกือบหมดเลย ตอนม.1-3 ห้องเรามีแค่19คนค่ะ เลยสนิทกันมาก คุยกันได้เกือบทุกคนเลย ปกติก็สนิทแต่กับคนในห้องค่ะ ไม่ได้คุยกับเด็กห้องอื่นเลย พอมาม.4 เราโดนแยกไปอยู่ห้องนั้นกับเพื่อนอีก2คน อย่างที่บอกว่าตอนม.3 เราสนิทกันอยู่ค่ะ คุยกันบ่อย แต่ม.4เพื่อนทั้ง2คนก็มีเพื่อนใหม่หรืออยู่กับเพื่อนที่เคยรู้จักกัน ทำให้เราต้องอยู่คนเดียวค่ะ ไปโรงเรียนวันแรกเราแบบนิ่งมากค่ะ ไม่คุยกับใครเลย มันก็มีคนชวนคุยนะคะ เราก็ตอบแต่เค้าคุยแค่แปปเดียวค่ะ ตอนช่วงเวลาพักเนี่ยเราก็กลับไปเจอเพื่อนห้องเดิมตลอดค่ะ แต่ด้วยความที่พวกเราไม่ได้เรียนด้วยกัน ทำให้ไม่ได้สนิทกันเหมือนแต่ก่อนเลย ไม่ได้คุยกันเยอะขึ้นเหมือนแต่ก่อน ตอนม.3เราเป็นคนที่พูดเยอะมากค่ะในห้อง ด้วยความที่เราสนิทกันเราไว้ใจกัน มาม.4เรากลายเป็นคนเงียบ เหมือนคนโลกส่วนตัวสูงไม่ค่อยคุยเลย แม่เราทักไปบอกครูประจำชั้นครูเค้าก็บอกเดี่ยวจะมีให้เด็กๆในห้องละลายพฤติกรรมกัน แต่ครูก็ไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ เราก็เข้ากับเพื่อนไม่ได้ขนาดนั้น มันก็มีคุยแต่เราก็ไม่ได้สนิทใจที่จะคุยกันขนาดนั้นอะ อีกอย่างตอนม.3เราแอบชอบเพื่อนคนนึงค่ะในห้องแล้วตอนม.4ก็ไม่ได้อยู่ห้องเดียวกัน ก็นั่นแหละมันทำให้เราได้คุยกันน้อยลง ไม่ค่อยเจอกันเลย เราอยากจะกลับไปอยู่ห้องเก่ามากๆค่ะ แม่เราพยายามหลายทางมากทั้งบอกครูใหญ่ กับหัวหน้าฝ่ายต่างๆ ก็ไม่มีทางไหนเลย เราตอนนี้เหมือนไม่มีคนที่สนิทอยู่ด้วยเลยอะ55  เราไม่เคยเจอเรื่องที่เราต้องร้องไห้บ่อยขนาดนี้มาก่อน จะบอกว่าเราเวอร์ก็ได้ แต่มันคือเรื่องจริง เราอยากกลับไปสนิทและอยู่ห้องเดียวกันกับเพื่อนเก่าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่