ดูยังไงว่าเขารับรักเราคะ

คือเราแอบชอบผช.คนนึงค่ะชอบมา3ปี บางครั้งเราก็มีความรู้สึกว่าเขาก็น่าจะแอบมีใจให้เราด้วยเหมือนกันแหละค่ะแต่ก็ไม่อยากเข้าข้างตัวเอง ทุกครั้งที่เราคุยกับเขาเขาก็พร้อมฟังเราตลอดจ้องตาเราจนเราเขินไปเลยค่ะ เวลาเราทำอะไรต๊องๆเขาก็จะหลุดขำออกมาเราทำอะไรก็จะชอบแอบไปเห็นเขากำลังมองมาที่เราตลอด โดยปกติเราจะเป็นคนซึนๆค่ะจะทำเป็นไม่รู้สึกอะไรกับเขาเก็บอารมณ์ทุกครั้งที่อยู่กับเขา ส่วนเขาก็จะเป็นแนวหนุ่มขี้อายๆ แต่ด้วยความใกล้ชิดไปนานๆก็ทำให้เรารู้สึกว่าอยากจะจริงจังกับเขาซักที นี่ก็เลยเอาของขวัญพร้อมจดหมายแปะไว้ไปให้เขาแบบอ้อมๆก่อนไม่ให้เขารู้ว่าใครและก็แอบดูเขาอยู่ห่างๆแทน หลังจากที่ให้เขาไปวันนั้นคิดว่าเขาคงจะรู้แล้วแหละว่าเป็นใครเห็นเขาจ้องมาที่เราตลอดจนนี่ตัวเกรงไปเลย55 ไม่กี่วันต่อมาเราก็เข้าไปชวนเขาคุยแต่เหมือนเขาจะเขินอายๆเรารึป่าวก็ไม่รู้คือตอนนั้นเขายิ้มแล้วก็หันข้างไม่กล้ามองหน้าเราแต่ตามภาษาคนขี้เก๊กด้วยเขาก็เก๊กเชิ่ดแต่ก็อาย55 นี่ก็งงทำไมไม่หันมาคุยกันดีๆตอนตอบเขาก็ตอบแบบรีบๆ หลังจากวันนั้นเราได้ทำเซอร์ไพรส์ให้เขาอีกค่ะแต่ครั้งนี้เราเอาไปให้เขาด้วยตัวเองเลยค่ะ ตอนเอาไปให้เขาก็ขำค่ะอารมณ์เหมือนขำกลบความเขิน แต่เขาก็รับของจากเรานะคะ ตอนนั้นก็มีเพื่อนเข้ามาเชียร์เราด้วยค่ะ เพื่อนก็เลยบอกว่า"ต้องมีซัมติงแน่ๆ"55 แล้วเพื่อนอีกคนก็ถามขึ้นมาว่า"งั้นแสดงว่าขนมที่เอ(นามสมมุติ)ได้ก็มาจากแกอะดิ" นี่ก็เลยเลิ่กลักเลยค่ะ555 ส่วนเขาก็ขำความเลิ่กลักของเราไปด้วยขณะแกะกล่องของขวัญ พอแกะเสร็จรู้ว่าอะไรอยู่ข้างในเพื่อนเขาก็แยกย้ายกันค่ะ เราก็บอกให้เขาปลดบล็อกเราก่อนกลับบ้าน *ก่อนหน้าเราทักแชทไปคุยกับเขาค่ะแบบส่งเพลงไปให้เขาแทนคำพูด แต่นี่ไม่รู้ว่ารึกแรงเกินไปรึป่าว หรือว่าเขาอายหรือกลัวเราเขาถึงบล็อกเรา😭* ปัจจุบันเขาก็ยังไม่ปลดบล็อกเราเลยค่ะแง แต่ช่วงเช้าหลังจากเราให้ของขวัญเขาไปเขาก็มาชวนเราคุยนะคะ แต่ตอนนั้นเรารีบด้วยเลยไม่ได้สนใจ

แต่มีอย่างนึงที่เราสงสัยสรุปเราเป็นอะไรกับเขา เราสงสัยว่าที่เขารับของเราและจดหมายรักจากเรานี่แปลว่าเขารับรักเรารึป่าวคะ🥲 สับสนกับสัมพันธ์เรากับเขามากตอนนี้ จะให้ไปถามตรงๆก็อาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่