เกมส์ HayDay เวลาหมุนวงล้อ แล้วได้ดาว(เงิน) มันจะใส่เงินให้อัตโนมัติไหมคะ หรือต้องกดปุ่มตรงกลางวงล้ออีกที เงินถึงจะเข้า

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นขอโทษนะคะ ถ้าเราแท็ค อะไรผิดไป ไม่แน่ใจจะแท็คอะไรเลยค่ะ 🥹

วอนผู้รู้ที่เล่นเกมส์ HayDay พอดีคุณแม่ท่านติดเกมส์นี้มาก (เราไม่มีความรู้เกมส์นี้ค่ะ)
เค้ามาปรึกษาว่า เวลาเค้าหมุนวงล้อ แล้วหมุนไปได้รูปดาว ซึ่งก็คือ ได้เงิน 

แต่ก่อน(หลายเดือน หลายปี) ถ้าได้ดาว เงินมันจะเข้าให้อัตโนมัติเลย
แต่เค้าสงสัยว่า หลังๆ พอเค้าหมุนวงล้อ แล้วได้รูปดาว ทำไมเงินมันไม่เข้า
พอเค้าหมุนรอบสอง (เพราะถ้าหมุนแล้วได้ดาว มันจะให้หมุนฟรีอีกรอบ)
คุณแม่ก็ได้รูปดาวอีก(เงินก็ไม่เข้าอีก) ทีนี้ พอหมุนรอบสาม มันก็ได้อย่างอื่น

ประเด็นคือ หลังจากที่หมุนสองรอบแรก ทำยังไงถึงให้เงินเข้าในระบบเรา

เราจำเป็นต้องกดปุ่มกลมๆสีน้ำเงินกลางวงล้ออีกทีไหมหลังจากที่ได้รูปดาว เพื่อคอนเฟิร์มว่าเรารับเงิน

หรือ ระบบมัน error บ้างอะไรบ้าง เลยไม่ให้เงินเฉยๆ

รูปภาพประกอบนะคะ

วอนผู้รู้ทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่