ช่วยผมเลือกผ้าม่านหน่อยครับ !!!!!

ผมกำลังจะแต่งงานครับ บ้านผมเป็นบ้านแถว ห้องนอนผมห้องขนาดเล็ก ประมาณ3x3 มีหน้าต่าง บานเลื่อน 2บาน ซึ่งห้องนอนผมอยู่ใกล้กับบรรไดประมาณ10ก้าวชั้น2ของบ้าน ห้องประมาณในรูปข้างล่าง (รูปจากเน็ตไว้ผมกลับบ้านผมจะถ่ายให้นะครับ) 

บนบ้านจะมีห้องอีก2ห้อง จะเป็นห้องน้องสาว พ่อกับแม่ห้องข้างล่าง บนบ้านพ่อกับแม่จะไม่ขึ้นหากไม่จำเป็นจริงๆ ปกติห้องนอนผม ผมจะใช้ม่านธรรมดา ผมทำงาน นานๆทีจะกลับบ้าน ตอนนี้กำลังจะแต่งงาน แล้วได้ย้ายมาทำงานแถวบ้าน ผมจะกลับมาอยู่กับพ่อแม่ เอาตรงๆนะครับ ไม่ได้จะทะลึ่ง😄 ผมกลัวครับ กลัวว่าเวลามีอะไรกับแฟนกลางคืนเปิดไฟสลัวๆ กลัวคนอื่นผ่านมาเห็น😆 ผมควรเลือกม่านยังไงครับ เวลาคนอยู่ด้านนอกจะไม่เห็นเราจากด้านใน อาจจะไม่มากแต่ถ้าม่านดี อย่างน้อยมันก็ดีนิดนึง😁 ผมต้องซื้อม่านยังไงครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องนี้เลย / ขอบคุณคำตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่