ติดมหาลัย เเต่ไม่มีค่าเทอมจ่าย ขอสิทธิ์ผ่อนผันไปแล้วแต่ยังหาเงินมาไม่ได้ทำไงดี

หนูติดมหาลัยรอบ3ค่ะ ทางมหาลัยกำหนดให้จ่ายค่าเทอมเทอมสองรอบ รอบเเรกให้จ่ายภายในสิ้นเดือนพฤษภาคม65 รอบสองเดือนมิถุนายนไม่เกินวันที่10ค่ะ รอบเเรกต้องจ่ายก่อน10,000บาทแต่หนูขอสิทธิ์ผ่อนผันไป ทางมหาลัยให้สิทธิ์ผ่อนผันถึงวันที่10มิถุนายน แต่ถึงตอนนี้วันที่3หนูยังหาเงินมาไม่ได้เลยค่ะ หนูมีโรคประจำตัวเปนโรคหัวใจ และเป็นภูมิเเพ้เคยไปสมัครทำงานมาหลายที่ ทำหลายที่เเต่ทำไม่ไหวเลยไม่รู้จะมีใครเข้าใจไหม ทำได้เเค่สามสี่วันก็ต้องออก ทางบ้านก็ไม่มีให้เลย ก็ขอกู้เงินสินเชื่อห่วงใย โควิด19ของออมสินไป ก็ไม่ได้ ขอกู้ของ ธกส ก็ไม่ผ่าน จริงๆจบปีที่แล้วดรอปไปแล้ว1ปี พอมาปีนี้ไม่รู้จะทำยังไง อยากเรียนมากก เคยดอปมาเเล้วไม่อยากพลาดโอกาสนี้อีก ยืมเงินใครก็ไม่ได้เลยค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยได้ไหมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่