แนะนำวิธีรักษาผิวหน้า+ตัวหน่อยค่ะTT

เราพึ่งมาสังเกตตัวเองช่วงมอต้นค่ะว่ามีพวกรอยดำจากสิวทั้งที่ตัวและหน้า หลายๆนี่ห้อเราเคยใช้มาแล้วแต่ไม่เห็นผลเลย บางอันทำเราสิวขึ้นเยอะมากเหมือนแพ้ทั้งที่ยี่ห้ออื่นส่วนผสมไม่ต่างกันแต่ไม่แพ้ เราไม่แน่ใจว่าตัวเองผิดแพ้ง่ายมั้ยแต่ปกติไม่เคยเป็นแบบนี้เลย เลยอยากทราบวิธีดูแลหน่อยค่ะเราขาดความมั่นใจมากㅠ ㅠ

ปัญหาผิวหน้า: รอยดำ/แดงจากสิว สิวผดที่หน้า+รอบกรอบหน้าพวกคาง (เราพยายามล้างหน้าโดยใช้อันที่เหมาะกันผิวหน้าเรารวมถึงครีมด้วยแต่ไม่เห็นผลเลย)

ปัญหาตัว: มีสิว,รอยดำจากสิวที่หลัง+ต้นแขน ก้นคล้ำ+มีสิวผด รอยดำตรงข้างลำตรง(มันเป็นรอยดำจุดๆเราไม่แน่ใจว่ารอยสิวรึเปล่า) ศอก,เข่า,ใต้รักแร้ดำ

ใครมีคำแนะนำฝากแชร์หน่อยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆเลยค่ะฮื่อㅠ ㅠ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่