เลือกสาขาวิศวะ มทร.ธัญบุรี rmutt

เราเลือกสาขาแล้วไม่ได้ตรงตามที่เราชอบ เพราะเราทำตาบอดสีได้ไม่เต็ม(7/8)เลยติดในสาขาที่รับตาบอดสี  แต่เราได้เกรดเฉลี่ยประมาณ 3.77 เรายื่นคำร้องทั่วไปพร้อมแนบใบรับรองแพทย์ไปแล้ว จะมีโอกาสที่จะได้ในสาขาที่เลือกมั้ยคะ พี่ๆที่เคยเรียนหรือกำลังเรียนอยู่ที่นี่แนะนำช่วยบอกหน่อยนะคะ

ปล.ติดเกษตรอุตสาหกรรม แต่อยากเข้าโยธาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่