น้องแมวเพิ่งเสียไป แมวอีกตัวเศร้ามาก ทำยังไงดีคะ

เมื่อวานแมวเราเสียไป แล้วอีกตัวที่ยังอยู่ กินอาหารน้อยลง บางทีก็ต้องป้อนถึงจะกิน แต่กินน้ำได้ สงสารน้องมาก เหมือนพวกเค้าอยู่ด้วยกันมาตั้งแต่เล็ก เล่นด้วยกัน กินข้าวด้วยกัน นอนด้วยกัน เราก็ไม่รู้จะทำยังไง เค้าขี้อ้อนขึ้นมาก ไปดมๆ ไม่รู้หาอะไรทั่วบ้าน เค้าทำหมันแล้วค่ะ จะนอนไม่ค่อยลุกไปไหน แต่สังเกตุเห็นว่าเวลาเค้านอนแล้วก็เค้าก็มองไปรอบบ้านเหมือนหาอะไร ชอบร้องเหมี้ยวๆเวลาเราเรียก อาการแบบนี้เค้าเศร้าใช่มั้ยคะที่น้องแมวอีกตัวเสียไปTT

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่