รถมอเตอร์ไซค์เร่งไม่ขึ้น

ผมใช้สปาร์ค115i รถมีอาการเร่งไม่ขึ้น ก่อนหน้านี้เร่งไม่ขึ้น บิดแล้วรถจะปกติแต่แปบนึงรถจะอืดเร่งไม่ขึ้นเปลี่ยนเกียร์แล้วก็จะเร่งขึ้นปกติแล้วอีกแปบนึงจะเป็นต่อ ช่วงเดือนก่อนมีอาการแบบนี้ แต่ช่วงนี้เปลี่ยนเกียร์แล้วก็ไม่ขึ้น หนักกว่าเดิม คลัชเพิ่งเปลี่ยนมาประมาณไม่ถึง1 ปี ช่างบอกเป็นที่คลัชออโต้ อยากทราบว่าใช่คลัชออโต้มั้ยครับ แล้วควรเปลี่ยนอะไรเพิ่มมั้ย ร้านไม่ใช่ร้านแถวบ้านเลยมาถามครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่