ตามหาวรรณกรรมเยาวชน หน้าปกมีเด็ก แมว เล่มหนังสือสีชมพู

เป็นวรรณกรรมเยาวชนค่ะ ภาพหน้าปกจะมีเด็กประมาณ 4-5 คน มีแมว กล่องวิเศษ (ไม่แน่ใจตรงนี้นะคะ แต่มีกล่องแน่ๆ) เล่มหนังสือเป็นสีชมพู 
เนื้อเรื่องคร่าวๆที่จำได้คือ มีสองพี่น้อง พี่ชายชื่อ ภาพวาด และ น้องสาวชื่อ ภาพวิว ต้องเดินทางไปอยู่กับญาติผู้ใหญ่ที่ต่างจังหวัดช่วงปิดเทอม ก่อนจะเจอแมว กับกล่องอะไรซักอย่างค่ะๆ และในเรื่องก็มีการเล่นกับเวลา เพราะตอนช่วงที่ ภาพวาด กำลังทำอะไรบางอย่างเพื่อแก้ไขสิ่งที่จะเกิดขึ้น ได้โดนผู้ชายคนหนึ่งวิ่งชน จนมาเฉลยทีหลังว่าคนที่วิ่งชนภาพวาด ก็คือตัวภาพวาดตอนเป็นผู้ใหญ่เองนั่นแหละ 
ช่วยหน่อยค่ะ อยากอ่านมากกกก เพราะอ่านตั้งแต่ประถมช่วง 2554-2555 ลืมว่าจบยังไง คาใจมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่