เม้าปากกามีจอ?

พวกเม้าปากกามีจออย่าง XP-Pen artist หรือพวก Huion, veikk พวกนี้ต้องต่อกับ คอมกับแลปท้อปอย่างเดียวหรอคะ ทำไมดูในรีวิวทุกอันแล้วแต่ยังไม่ได้คำตอบค่ะ คือเป็นมือใหม่ อยากทราบนิดนึงค่ะว่าสามารถพกไปวาดนอกสถานที่ได้มั้ยโดยไม่ต้องต่อกับอุปกรณ์อื่นนะคะ คือมันดูพกเยอะไปนิดถ้าจะเอาทุกอย่างไปหมด ต้องการใช้โปรแกรม blender อย่างเดียวค่ะ อยากได้แบบลงโปรแกรม blender ไว้ในเม้าปากกาของเราแล้วนำไปใช้นอกบ้านได้ เราลองทุกทางแล้วค่ะ blender ไม่สามารถใช้กับ ipad ได้จิงๆมันรองรับแค่ window mac android จิงๆแล้วใน mac สามารถใช้ blender ได้ถ้าแบบปกติแต่เราต้องการ grease pencil จิงๆเลยใช้ในคอมไม่ได้ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่