นับพี่นับน้องกับแฟนเก่าไหม

เรื่องของเรื่องเป็นมาอย่างงี้ครับ ผมไปเห็นแฟนเก่าของแฟนใหม่ผมในไอจีครับ(เซ้นต์มันบอกว่าไอนี้แฟนเก่าแน่ๆ) เลยถามว่าคนนี้คือใครหรอ เขาบอกตรงๆกับผมว่าพี่ชาย แต่ผมไม่เคยได้ยินชื่อพี่ชายคนนี้ในเครือญาติเขาเลย ผมก็ถามเอาชัวร์อีกครั้ง ขอแบบไม่อ้อม ก็นั้นแหละครับ แฟนเก่าเขาเอง ผมเลยสงสัยว่าคนเราจะนับพี่นับน้องกับแฟนเก่าไหม เวลาเราเลิกกันกับใครสักคน แล้วอายุเราห่างกันปีสองปีอะไรทำนองนี้สถานะหลังจากการเลิกกันก็เปลี่ยนไป แล้วหลังจากนั้นจะเปลี่ยนเป็นอะไรครับ ที่เจอมาบอกว่าก็เป็นพี่น้องกัน ผมงงว่าจะไปนับพี่นับน้องทำไม ไม่มีอะไรผูกพันธ์กันตามกฎหมาย แล้วยังไม่ได้เกิดมาจากแม่เดียวกันแท้ๆ แต่บอกว่า "อ๋อ เป็นพี่น้องกัน" มันก็ปะไรอยู่ไหม
       ส่วนตัวผม ผมไม่เคยลดสถานะแฟนเก่าที่เลิกกันให้เป็นพี่น้องเลย ไปเลยครับ เลิกกันแล้ว เข้าแม่แบบไม่รู้จักก็ออกไปแบบไม่รู้จักเลย ไม่ต้องมีอะไรต่อกันแล้ว ผมมองอย่างงี้มันผิดปกติไหมครับ ผมมองโลกตามความเป็นจริงนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่