ผมทำมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้าไว้ขับเล่นอยู่บ้าน ถ้าอยากขอจดทะเบียนได้ไหมครับ

ทำมอเตอร์ไซค์ไฟฟ้าไว้ขับเล่นๆเเต่ตอนนี้อยากเอาไปขับข้างนอกเผื่อขับไปซื้อของหรือขับใช้งานเลยแต่ติดตรงที่ไม่สามารถเอาไปขับบนถนนสาธารนะได้  เลยอยากเอาจะเอาไปขอจดทะเบียนจะได้ไหมครับ หากได้ต้องไปขอจดที่ไหน ใช้เอกสารอะไรบ้างครับ ใจผมอยากเอามาใช้งานเพราะผมขับรถซื้อของค่อนข้างบ่อยเลยแล้วช่วงนี้น้ำมันก็แพงด้วย😅รบกวนผู้รู้มาชี้ทางสว่างด้วยครับ😄 ขอบคุณครับ🙏🏻🙏🏻

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่