เราไม่เข้าใจแม่

หวัดดีค่ะเรามีคำถามคือเราไม่เคยคิดว่าแม่ของเราเป็นเซฟโซนเลยค่ะตั้งแต่เด็กบ้านเราเค้าค่อนข้างหัวโบราณค่ะคือเหมือนว่าพ่อแม่ทำเหมือนว่าเข้าใจลูกแต่แต่ที่จริงไม่เคยเข้าใจอะไรเราเลยค่ะคือบ้านเราค่อนข้างชอบบูลลี่ด่ากันแรงๆค่ะคือพูดหยาบใส่กันค่ะเรารู้สึกว่าแม่เหมือนเกลียดเราค่ะคือเค้าชอบมาบูลลี่เราด้วยคำพูดที่แรงค่ะแล้วก็มีเรื่องนึงที่เราไม่เข้าใจเลยซักนิดว่าเราผิดอะไรคือเรามีคนคุยค่ะแล้วแบบว่าที่บ้านรู้แล้วเค้าไม่ยอมให้เราคุยกับเค้าคือเค้าเรากับเค้าไม่ได้เป็นแฟนกันนะคะแค่คุยกันอยู่แต่แม่เราเค้าไม่ยอมให้คุยกันแล้วก็เลยถามเหตุผลเค้าบอกว่ายิ้มจะไปมีผัวถ้ายังคุยเค้าจะส่งเราไปร.รปนะจำค่ะคือเราไม่อยากไปแต่เราก็ไม่อยากเลิกคุยเราเลยถามเหตุผลว่าแค่คุยไม่ได้จะมีผัวแล้วเค้าบอกว่าเดี๋ยวก็มีซึ่งเรากับคนคุยอยู่คนละจังหวัดแล้วไกลกันมากเราก็เลยไม่เข้าว่าจะมีผัวได้ยังไงเราเลยถามเหตุผลอีกแม่ก็ตอบแบบเดิมเลยค่ะซึ่งเรารู้สึกหงุดหงิดมากแต่ก็รู้สึกเสียใจมากเหมือนกันเราควรทำยังไงดีคะช่วยให้ความเห็นกันหน่อยได้มั้ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่