ลูกตาโปน ตรวจแล้วไม่ใช่ไทรอยด์ โอกาสเป็นโรคอะไรได้บ้างค่ะ

สวัสดีค่ะ ดิฉันมีอาการตาโปนข้างเดียว จึงไปหาหมอตรวจ หมอบอกว่าไม่เป็นไทรอยด์แต่ให้ไปทำct scan แต่ในวันที่จะรับการตรวจ ดิฉันเป็นลมและความดันตกลงมากๆเหลือแค่60 เพราะท้องเสียแล้วต้องอดข้าวอดน้ำก่อนตรวจ วันนั้นจึงไม่ได้ทำct scan หลังจากอาการความดันดีขึ้น หมอให้กลับบ้านได้ พอถึงบ้านมองตาตัวเองพบว่า ตาที่โปนได้ยุบกลับเข้าไปอย่างชัดเจน ดิฉันเลยงงๆว่าทำไมถึงยุบ หลังจากนั้นดิฉันไม่ได้ไปทำct scanเพราะกลัวการฉีดสี จึงไม่ได้ไปและทิ้งระยะไปสักพักประมาณ3เดือน ตาที่เคยโปนก็เริ่มค่อยๆโปนออกมาอีก แต่ไม่มากเท่าตอนแรกก่อนตรวจ ดิฉันอยากสอบถามคุณหมอในพันทิปหรือผู้มีความรู้ว่าดิฉันมีโอกาสป่วยเป็นโรคอะไรได้บ้างค่ะ ดิฉันมีอาการอื่นๆร่วมด้วยคือตาแห้ง มีเส้นเลือดตรงหัวตาเส้นเล็กๆขึ้นมาในตาด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่