ควรให้ข้าวสุนัขจรไหม

หวัดดีค่ะ คือเราเจอสุนัขจรตัวนึงมา เราให้ข้าวให้น้ำมาหลายเดือนและเพิ่งรู้ว่าน้องเป็นตัวเมียท้องใกล้คลอด น้องจำเราได้และจะชอบเดินมาบ้านเรา แต่ที่บ้านเขาไม่ชอบเพราะเห็นว่าเป็นหมาจร ช่วงนี้เรายุ่งมากเพราะต้องเรียนสำหรับรรใหม่และการเปลี่ยนแปลงหลาย ๆอย่างรวมทั้งงานที่รรงานที่บ้าน ก็เลยไม่ค่อยได้ให้ข้าวน้อง ตอนกลางดึกเราจะเห็นน้องมาเฝ้าหน้าบ้าน แต่ตอนวันน่าจะไม่เจอ(อาจจะรู้ว่าเราไม่อยู่บ้าน) สงสารเขามากเลยค่ะ ทั้งโพสต์หาเจ้าของ หาคนที่พอเลี้ยงได้ก็ไม่มีใครสนใจเลย เราควรให้ข้าวต่อไปหรือต้องทำยังไงต่อ เพราะตอนนี้มันมืดมากจริง ๆ ค่ะ อยากจะพาไปทำหมันก็พาไปไม่ได้อีก เราอยากให้น้องเป็นหมาที่มีเจ้าของ แต่ที่บ้านก็ไม่ให้เลี้ยง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่