ใครเคยทะเลาะกับแฟนเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องบ้างครับ??

คือผมจะบวชแล้วเลยต้องกลับมาที่บ้าน(ปกติอยู่หอกับแฟนเพราะหออยู่ใกล้วิลัยแต่ตอนนี้เรียนจบแล้วครับ)แต่แฟนผมอยากให้กลับไปหา พาไปหาหมอและเขาอยากไปเที่ยววัดขอพร แล้วทีนี้ญาติผมกับเจ้าอาวาสที่วัดก็เตือนผมว่าห้ามออกไปไหน ผมก็บอกแฟนผมดีๆพร้อมเหตุผล แต่เขากลับพูดประชดประชัน อ้างนู้นนี่นั่น จนผมหลุดโมโหไป เครียดจนไม่มีสมาธิในการท่องบทสวดเลย ผมพยายามปล่อยวาง ไม่คิดอะไรตอนนี้ก็ไม่คุยกันได้3-4วันแล้ว ผมควรทำยังไงดีครับ??
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น