มีเเฟนอยู่เเล้ว แต่เเฟนอยู่ไกล เราควรเลือกคนที่อยู่ใกล้หรือรอคนอยู่ไกลดีคะ????

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรากำลังมีปัญหาหนักใจอยู่ คือตตอนนี้แฟนเราไปทำงานที่ ตปท. ตอนนี้เราไม่ได้เจอกันหาเดือนเเล้ว ซึ่งตอนนี้เราก็มีคนคุยใหม่ ซึ่งความสัมพันธ์ของเราไปไกลมากเเล้วตอนนี้ เเต่ก็ยังคบกับเเฟนตัวเองอยู่ค่ะ เเต่เอาจริงๆเรายังรักแฟนเราอยู่นะคะ เเต่ก็ไม่ได้รักเหมือนเมื่อก่อนตอนคบกันเเล้ว ด้วยความที่เราห่างกัน ไกลกัน ความสัมพันธ์เลยลดน้อยลง เเถมเวลาคุยกันยิ่งน้อยลงไปอีกค่ะ เพราะเวลาไม่ตรงกันกันเลยค่ะ จึงอยากจะสอบถามเพื่อนๆว่าเราควรทำไงดีค่ะ ระหว่างรอคนไกล กับคบคนใกล้ดี...? เพี้ยนเบลอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่