ขอถามผู้รู้เรื่องฟันหน่อยค่ะ🥺

คือเราอายุ16 มันมีฟันเกิดขึ้นไม่รู้ว่าใช่ฟันคุดไหมเกิดขึ้นทั้งฝั่งซ้ายและขวาข้างในฟันกรามข้างล่าง ตอนแรกมันก็เจ็บแต่ตอนนี้หายเจ็บแล้ว เรามาสังเกตุอีกทีฟันกรามเรามันเอียงข้างนึงเอียงเข้าหาลิ้น ฟันที่เกิดขึ้นข้างในมันยังโผล่ขึ้นไม่หมดและมันโผล่เอียงด้วย มันเลยทำให้ฟันกรามเราเอียงใช่ไหมคะ เเบบนี้เรียกว่าฟันคุดไหมคะ แต่ฟันที่เกิดขึ้นมันยังไม่พ้นเงือกเลย มันเป็นมาเกือบเดือนแล้ว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่