ปวดท้องรุนเเรง ไม่รู้เป็นอะไร

ทุกคนคะเราปวดท้องมากปวดแบบบิดบางทีกระยับตัวก็ปวดแล้ว ปวดแบบมากๆอะค่ะเหมือนมีอะไรมาเเทงไปหาหมอมาก็เหมือนหาผลไม่ได้ มันจะเจ็บตรงลิ้นปี่หน่อย. ตรงท้องน้อยก็ปวด ทรงสะดือตรงนั้นก็ปวด บางทีแค่กดก็เจ็บเเล้ว ตอนนี้เราสงสัยว่าเราเป็นสองอย่าง ไม่ไส้ติ่ง ก็ท้องนอกมดลูกก เมนส์มาเดือน17เมษาซึ้งตอนนี้29 พฤษภาคมเเล้วก็ยังไม่มา. คุณหมอถามว่ามีเเฟนไหม เมนส์มาครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่ มีเพศสัมพันครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่เราก็ตอบๆไปเเล้วหมอก็อัลตร้าซาว ตรวจเลือด เเล้วก็ ตรวจฉี่ หมอก็บอกโอเคปกติทุกอย่างเลยให้ยาเเก้ปวดเกร็งช่องท้องมาเเค่อย่างเดียว เเต่เราเจ็บจนกว่าจะทนไหวใครมีประสบการณ์ด้านนี้หรือคนรอบข้างรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ  เราว่าเป็นอะไรกันเเน่ เพราะมันเจ็บท้องไม่ไหว อยากรักษาให้ถูกต้อง แล้วถ้าเกิดท้องมดลูกต้องเอาออกเหรอคะ ?ต้องพักฟื้นนานไหม??? หรือเรามีโอกาศเป็นไส้ติ่งมากกว่า???? หรือเป็นอย่างอื่น ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่