แขนหักแล้วมีอาการเจ็บจี๊ด เกิดจากอะไรคะ

สวัสดีค่ะ

เราประสบอุบัติเหตุรถชน ไปที่โรงพยาบาลเจ้าตัวย่อ​ ส.ด​ จ.ชลบุรี​คุณหมอตรวจเจอว่าแขนซ้ายหักให้พยาบาลใส่เฝือก ให้ แล้วก็จ่ายยาให้เราแล้วปล่อยเรากลับบ้านยาที่เราได้เป็นยาพาราธรรมดาค่ะ
พอกลับมานอนบ้านได้คืนแรก ช่วงที่เราหลับไม่รู้ว่าเพราะเผลอขยับตัวตอนหลับหรือเปล่ามีอาการเจ็บจี๊ดเจ็บมากจนร้องลั่นบ้านพ่อกับแม่ต้องลุกขึ้นมาดูเราร้องไห้เจ็บแบบนั้นอยู่ประมาณ 3-5 นาทีสักพักก็ค่อยๆหายเจ็บ อาการเหมือนแขนจะหลุดออกจากตัวหรือว่ากำลังโดนหักแขนแบบกระดูกแตกออกไปเสี่ยงๆเจ็บมากๆแทบจะตายเรานอนเจ็บแบบนั้นอยู่ประมาณ 3 วันพ่อทนไม่ไหวเลยต้องพาไปนอนโรงพยาบาลแต่เป็นโรงพยาบาลเอกชนตอนนั้นไปคุณหมอ เอกซเรย์ให้อีกรอบเจอกระดูกที่นิ้วแตกและที่ข้อมือ อยากรู้ว่าที่มีอาการ เจ็บแบบนี้เกิดจากอะไรคะ ส่วนใดที่เกิดการอักเสบหรือเปล่า ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่