ลาวตอนนี้เจอปัญหาหนักมากคิดว่าจะแย่จนถึงขนาดเป็นแบบศรีลังกาเลยมั้ยครับจะมีวิธีแก้ไขมั้ย

ตอนนี้ทางประเทศลาวเท่าที่ดูตามข่าวและyoutouber ฝั่งลาวเห็นว่าเจอปัญหาหลายอย่างเช่นน้ำมันแพง. น้ำมันขาดตลาด. ค่าเงินอ่อนค่าลง. เงินเฟ้อสูง  รายง่ายไม่พอ. สินค้าขึ้นราคาทุกอย่างแบบก้าวกระโดดเท่าที่ตามข่าวมามีแต่คนลาวอยากมาทำงานที่ไทยหาเงินเพราะที่ลาวตอนนี้ใช้ชีวิตลำบาก. คิดว่าจากปัญหาทั้งหมดที่เกิดขึ้นมีโอกาสมั้ยที่ลาวจะเกิดวิกฤติจนเป็นแบบศรีลังกาไปเลยแล้วมันสามารถแก้ไขปัญหาทุกอย่างได้มั้ยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
..พึ่งจีน กับ รัสเซียก็งี้
..ค้าขายกับจีน มีแต่ ขาดดุล
..คนเอียงจีน ก็ มาด่า usa
..แต่จริงแล้ว เราได้ดุล usa 4 แสน ล. ต่อปี แต่ที่ได้มาไปเสียให้จีนหมด
..ลาว ก็เช่นกันกับ ศรีลังกา
..ทุนจีนเข้าไป  การพัฒนา ก็เกิด เฉพาะ พท  ที่จีนลงทุน
..เช่นเดียวกับ กัมพูชา ด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่