เค้าเริ่มจะไม่ใช่คนที่เราตามหาละ เข้ากันได้แต่ไม่ได้หมายความว่าเป็นคนที่เราจะคบต่อ ใช่มั้ย

คือตอนแรกๆเราก็ว่าดี เราคุยแล้วเป็นตัวเอง พี่เค้าเป็นผู้ใหญ่ดีนะ แต่คุยมาเริ่มจะไม่ใช่ละ เหมือนพี่เค้าเป็นคนนิ่งๆเป็นผู้ใหญ่จนเกินไปจนไม่มีมุมโรแมนติกเลย ไม่เข้าใจที่เราจะสื่อเลย เราเป็นคนชอบคนที่โตนะ และเข้าใจผญ.มันต้องมีสังเกตบ้างว่าเราจะสื่ออะไร นี่ไม่เลย บางครั้งเวลาคุยกันเพราะสื่อกันคนละอย่างก็มีงอนๆกันบ้าง เวลางอนเราต้องง้อมั้ยเรา งง  แล้วงี้หรอที่เค้าบอกจะชนะใจเรา แค่คุยไม่ตรงกัน เงียบ ก็ติดลบไป-50ละ สงสัยคงไม่ได้คบ ไม่ได้คุยต่อละ ใช่มั้ยคะ คนอายุเยอะกว่าเรานี่ขี้น้อยใจแบบนี้ทุกคนมั้ย เราชักเบื่อละ ไม่ไหวๆ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่