โลจิสติกส์&HRเลือกอะไรดี

สนใจด้านโลจิสติกส์กับงานHRค่ะ แต่ไม่รู้จะเลือกเรียนอะไรดี เพราะไม่เก่งคำนวน เห็นว่าโลจิสติกส์มีคำนวนเยอะพอสมควร ทั้ง แคล สถิติ บัญชี เศรษฐศาสตร์ กลัวเลือกเรียนโลจิสติกส์ไปแล้วจะได้เกรดไม่ค่อยดี
หรือว่าหนูควรเลือกเป็นสายHRดีคะ ที่มอไม่มีเอก บริหารทรัพยากรมนุษย์ตรงสาย หนูว่าจะเรียน รัฐประศาสนศาสตร์  แต่ก็เห็นว่าเป็น สาขาที่เสียงตกงานมากเพราะคนจบเยอะ  2022 แล้วเลือกเรียนอะไรดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่