ความมั่นใจคริปโตหดหาย ภาพมันสะท้อนผ่านความ underperformed สินทรัพย์อื่นชัดมาก

กระทู้สนทนา
แต่ในจุดที่เลวร้าย ดูแย่ super over fear มันอาจจะเป็นโอกาส

ส่วนตัวผมไม่เล่น ไม่ได้ไปยุ่ง แต่ก็คิดว่า แถวนี้อาจจะเป็นจุดเสี่ยงซื้อที่ดี
เพราะถ้าเกิดมันเริ่มดันขึ้นเมื่อไร สินทรัพย์ที่เล่นอยู่บนความเชื่อมั่นซะส่วนใหญ่ จะเกิดแรงซื้อจากความโลภพุ่งเข้ามาเร็ว
มันก็คล้ายๆกับหุ้นในตลาดแนสแdก ที่เป็นตลาดที่เหวี่ยงลงแรงมากสุด ก็กลับมาเหวี่ยงขึ้นได้ดีสุดแล้ว

แต่ถ้าไม่เด้งตามสินทรัพย์อื่นจนจบรอบนี้เลย ก็พูดไม่ออกนะ มันคงลงได้อีกพอควรฮะ

สำหรับคริปโตแถวนี้ ผมว่า คุ้มเสี่ยง
ปล. มันคือความคิด ความรู้สึกว่า น่าทำอะไร ไม่ได้แนะนำ เพราะผมชอบศึกษาฝึกปสก. ไม่เคยยุ่งเลย
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่