จบม.6 ไปต่อไหนดี?

ส่วนตัวตอนนี้อยู่ม.5นะคะแต่หนูเครียดเรื่องเรียน คือหนูเรียนสายทวิศึกษา คือเรียนสามัญ จันทร์-พุธ พฤหัส-ไปเรียนที่วิทลัยแห่งนึงค่ะ แต่ในปีที่หนูเลือกเรียนสายนี้เป็นปีเดียวกับที่กรมอาชีวะเขายกเลิกการเรียนร่วม เพราะประสิทธิภาพมันน้อยกว่าเด็กที่เรียนวิทลัยโดยตรง ในการเลือกเรียนทวิจะมี2สายให้เลือกนะคะ คือ โลจิสติกส์,คอมพิวเตอร์ พอกรมอาชีวะยกเลิก โรงเรียนเลยรวมสายการเรียนเป็นสายเดียว คือ คอมพิวเตอร์แล้วตั้งชื่อสายที่หนูเรียนเป็นคอมพิวเตอร์ธุรกิจ เป็นสายการเรียนเดียวที่มีในโรงเรียนแล้วไม่มีรุ่นต่อไปค่ะ ส่วนตัวหนูอยากเรียนปวส แต่ก็สับสน แต่ถ้าไปเรียนมหาลัยก็ไม่รู้จะเข้าสายไหนดี ส่วนตัว อยากเรียนพวกการตลาด ไม่ก็โลจิสติกส์ แต่ไม่เก่งภาษากับคณิตเลย เรื่อง ผลการเรียน ก็ไม่ได้แย่แต่ก็ไม่ได้ดีขนาดนั้นค่ะ Portfolio อะไรก็ไม่ได้ทำไม่ได้เก็บเลยค่ะ +กับเป็นช่วงโควิดด้วย หนูเครียดมากเลยค่ะตอนนี้ ไม่รู้จะไปต่อยังไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่